Aikace-aikacen Visa na Amurka don Jama'ar Sweden

An sabunta Jun 03, 2023 | Visa ta Amurka ta kan layi

Dole ne 'yan ƙasar Sweden su nemi takardar visa ta Amurka don ziyartar Amurka har zuwa kwanaki 90 don tafiya, kasuwanci, ko wucewa. Duk 'yan Sweden da ke ziyartar Amurka na ɗan gajeren lokaci dole ne su sami biza, wanda ba kawai ake buƙata ba amma kuma na zaɓi. Dole ne matafiyi ya tabbatar da cewa fasfo ɗinsa yana aiki aƙalla watanni uku bayan ranar da ake tsammanin tashi kafin ya tafi Amurka.

Visa ta Amurka ta kan layi don citizensan ƙasar Sweden

Dole ne 'yan ƙasar Sweden su nemi takardar visa ta Amurka don ziyartar Amurka har zuwa kwanaki 90 don tafiya, kasuwanci, ko wucewa. Duk 'yan Sweden da ke ziyartar Amurka na ɗan gajeren lokaci dole ne su sami biza, wanda ba kawai ake buƙata ba amma kuma na zaɓi. Dole ne matafiyi ya tabbatar da cewa fasfo ɗinsa yana aiki aƙalla watanni uku bayan ranar da ake tsammanin tashi kafin ya tafi Amurka.

Aiwatar da takardar visa ta Amurka ta ESTA an yi niyya ne don ƙara tsaron kan iyaka. Ba da daɗewa ba bayan harin 9 ga Satumba, an amince da shirin ESTA na Amurka kuma an ƙaddamar da shi a cikin 11. Dangane da karuwar ta'addanci a duniya, an kafa shirin ESTA na Amurka don bincikar mutanen da ke tafiya daga ketare.

US Visa Online izini ne na tafiye-tafiye na lantarki ko izinin balaguro don ziyartar Amurka na ɗan lokaci har zuwa kwanaki 90 da ziyartar waɗannan wurare masu ban mamaki a Amurka. Dole ne maziyartan ƙasashen duniya su sami a US Visa Online don samun damar ziyartar Amurka abubuwan jan hankali da yawa. Citizensan ƙasar waje na iya neman takardar neman izini Aikace-aikacen Visa ta Amurka a cikin wani al'amari na minti. Tsarin Aikace-aikacen Visa na Amurka atomatik ne, mai sauƙi, kuma yana kan layi gaba ɗaya.

Aikace-aikacen Visa na Amurka don buƙatun citizensan Sweden da mahimman bayanai

  • ESTAs suna aiki na tsawon shekaru biyu ko har sai fasfo ɗin ya ƙare (duk wanda ya fara zuwa).
  • ESTA yana aiki ne kawai don tafiye-tafiye masu tsayi har zuwa kwanaki 90.
  • da ake buƙata ga baƙi masu shigowa Amurka masu zuwa ta iska ko ruwa
  • yana buƙatar amfani da fasfo na yanzu, biometric
  • Ana iya amfani da ESTA kawai don yawon shakatawa, kasuwanci, likita, ko dalilai na wucewa
  • Kowane yaro yana buƙatar nasu ESTA.
  • A kan ESTA guda ɗaya, tafiye-tafiye da yawa zuwa Amurka ana ba da izinin.

Dole ne 'yan Sweden su kasance suna da fasfo na yanzu ko takardar tafiye-tafiye don neman takardar visa ta Amurka ta kan layi don ziyartar Amurka. 'Yan kasar Sweden da ke da fasfo daga wasu ƙasashe dole ne su tabbatar sun yi amfani da fasfo ɗaya da za su yi amfani da su a tafiyarsu, kamar yadda ESTA ta Amurka Visa za ta kasance ta hanyar lantarki kuma tana da alaƙa kai tsaye da fasfo ɗin da aka bayyana lokacin da aka yi aikace-aikacen. Kamar yadda aka adana ESTA ta hanyar lantarki tare da fasfo a cikin tsarin shige da fice na Amurka, babu buƙatar buga ko samar da kowane takarda a filin jirgin sama.

Lura: Don biyan kuɗi Visa ta ESTA ta Amurka, masu nema kuma za su buƙaci halaltaccen katin kiredit, katin zare kudi, ko asusun PayPal. Dole ne 'yan ƙasar Sweden su kuma ba da adireshin imel ɗin aiki don samun ESTA US Visa a cikin akwatin saƙo mai shiga. Dole ne ku tabbatar da duk bayanan da kuka shigar don tabbatar da cewa babu matsaloli tare da Tsarin Lantarki na Amurka don Izinin Balaguro (ESTA). Idan akwai, kuna iya buƙatar neman wani Visa ta Amurka ta ESTA.

KARA KARANTAWA:

Tsakanin yanzu zuwa karshen 2023, Amurka na shirin sabunta shirinta na bizar H-1B. Ƙara koyo a {Asar Amirka na da niyyar daidaita tsarin aikace-aikacen visa na H-1B

Fa'idodin neman Visa ta Amurka ta kan layi don citizensan ƙasar Sweden

ESTA yana da fa'idodi da yawa ban da kasancewa hanya mafi sauƙi don samun izinin tafiya don ziyartar Amurka. Ikon yin amfani da ikon ESTA don tafiye-tafiyen Amurka akai-akai idan fasfo ɗin da ke da alaƙa da shi har yanzu yana aiki ɗaya ne irin wannan fa'ida.
Lokacin sarrafa ESTA ya yi ƙasa da lokacin da ake ɗauka don samun biza. Dole ne a cika cikakkiyar aikace-aikacen tare da hira a ofishin jakadancin da duk wasu takaddun tallafi masu mahimmanci lokacin neman takardar visa ta Amurka.
'Yan ƙasar Sweden na iya neman ESTA idan za su je Amurka don tafiyar da ba za ta wuce kwanaki 90 ba kuma don kasuwanci, yawon buɗe ido, likita, ko dalilai masu alaƙa da wucewa.
A cikin kalmomi masu sauƙi, waɗannan su ne wasu fa'idodin ESTA ga 'yan ƙasar Sweden:

  • Saurin aiki
  • Citizensan ƙasar Sweden na iya amfani da ESTA don yawon shakatawa, kasuwanci, likita, ko wucewa
  • Yana aiki na tsawon kwanaki 90 a Amurka
  • Kammala fam ɗin aikace-aikacen yana da sauri.
  • Cika fom akan wayar hannu ko na'urar tebur.
  • Yi amfani da tafiye-tafiye da yawa zuwa Amurka

Ta yaya citizensan ƙasar Sweden za su nemi takardar Visa ta Amurka?

'Yan ƙasar Sweden dole ne su cika Form aikace-aikacen ESTA akan layi, wanda ke ɗaukar kusan mintuna 20 don kammalawa. Fom ɗin aikace-aikacen yana buƙatar shigar da bayanai daga shafin fasfo ɗin su, da kuma bayanan sirri, bayanin lamba (ciki har da imel da adireshi), da bayanan aiki.

Dole ne mai nema ya kasance cikin koshin lafiya kuma ba shi da wani hukunci na farko. Tambayoyin cancanta za su tantance idan an karɓi aikace-aikacen.

'Yan ƙasar Sweden za su iya yin amfani da kan layi akan wannan gidan yanar gizon don takardar izinin Amurka kuma su sami amincewar su ta imel. 'Yan ƙasar Sweden suna ganin tsarin ya zama mai sauƙin gaske. Samun adireshin imel kawai, katin kiredit ko zare kudi a cikin ɗayan kuɗaɗen 133, ko Paypal ya zama dole.

Ana fara aiwatar da aikace-aikacen visa na Amurka bayan an biya kuɗin ku. Ana amfani da imel don samar da Visa Online ta Amurka. Bayan 'yan ƙasar Sweden sun cika fom ɗin aikace-aikacen kan layi tare da bayanan da ake buƙata kuma bayan an amince da biyan kuɗin katin kiredit ta kan layi, za a ba su takardar iznin Amurka ta imel. A cikin lokuta masu wuyar gaske, ana iya tuntuɓar mai nema kafin a amince da Visa ta Amurka idan ana buƙatar ƙarin takarda.

Lura: Ma'aikatar Tsaron Cikin Gida ta Amurka za ta sake nazarin martanin tare da bincikar bayanan baya don gano duk wani sanannen barazana ga Amurka. Za a aika maka imel ɗin da ke sanar da kai shawarar idan an ƙi ESTA. Bayan ƙaddamar da fam ɗin ESTA, dole ne ku yi amfani da katin kiredit ko katin zare kudi don biyan kuɗin aikace-aikacen.

Har yaushe ɗan ƙasar Sweden zai iya zama kan Visa ta Amurka ta kan layi?

'Yan ƙasar Sweden dole ne su tashi a cikin kwanaki 90 na shigarwa. Masu riƙe da fasfo na Sweden dole ne su nemi Hukumar Kula da Balaguro ta Lantarki ta Amurka (US ESTA) ko da tafiyarsu za ta wuce kwana ɗaya zuwa kwanaki 90 kawai. 

Dangane da yanayinsu, 'yan ƙasar Sweden waɗanda ke son zama na dogon lokaci ya kamata su nemi takardar izinin shiga da ta dace. Visa Online na Amurka yana da kyau na tsawon shekaru biyu kai tsaye. A cikin tsawon shekaru biyu (2) na Visa Online na Amurka, Swedes na iya shiga sau da yawa.

KARA KARANTAWA:

Ana ci gaba da kawar da Form I-94. Don shiga Amurka a mashigar ƙasa, matafiya daga ɗaya daga cikin ƙasashen VWP (Shirin Waiver Visa) dole ne su cika takardar I-94 kuma su biya kuɗin da ake buƙata tsawon shekaru bakwai da suka gabata. Ƙara koyo a Sabuntawa zuwa buƙatun I94 don US ESTA

Muhimmiyar shawara ga Aikace-aikacen Visa na Amurka

Idan kuna buƙatar neman takardar visa ta Amurka ta kan layi ko ESTA, yana da mahimmanci ku cika aikace-aikacen da kyau saboda kuskure zai iya haifar da ƙin buƙatar ku kuma ya hana ku tafiya zuwa Amurka. 

Bayan kun gama cika aikace-aikacen ku, karanta sau da yawa don neman duk wani kuskure. Za a buƙaci ku biya ƙarin kuɗin aikace-aikacen, kuma aikace-aikacenku na iya jinkiri sosai idan kuna buƙatar sake neman ESTA ɗin ku.

Me zan yi idan aka ƙi Visa ta Amurka ta kan layi daga Sweden?

Har yanzu ana iya ba ku izinin shiga Amurka tare da biza idan an ƙi aikace-aikacen ku na ESTA. Da farko, idan an ƙi amincewa da aikace-aikacen ku na ESTA, ƙila an sami kuskure, wanda a halin yanzu ana iya ba ku damar sake yin amfani da bayanan da aka sabunta. Idan ba haka ba, zaku iya ƙaddamar da fom ɗin DS-160 don takardar iznin Amurka kuma ku bayyana a cikin mutum don hirar biza a Ofishin Jakadancin Amurka.

Ofishin Jakadancin Amurka a Sweden

Masu neman za su iya neman takardar visa ta Amurka a Ofishin Jakadancin Amurka a Stockholm, Sweden a adireshin da ke gaba:

Ofishin Jakadancin Amurka Stockholm

Daga Hammarskjölds Väg 31

SE-115 89 Stockholm

Waya: 08-783 53 00

Faks: 08-661 19 64

KARA KARANTAWA:
Ana zaune a cikin tsakiyar Wyoming na Arewa-Yamma, ana gane dajin Grand Teton National Park a matsayin wurin shakatawa na Amurka. Za ku sami a nan sanannen sanannen kewayon Teton wanda shine ɗayan manyan kololuwa a cikin wannan wurin shakatawa mai girman eka 310,000. Ƙara koyo a Grand Teton National Park, Amurka

Wadanne mahimman abubuwan da za ku tuna yayin ziyartar Amurka daga Sweden?

Waɗannan su ne wasu mahimman batutuwa waɗanda masu riƙe fasfo na Sweden yakamata su tuna kafin shiga Amurka:

  • Dole ne 'yan ƙasar Sweden su nemi takardar visa ta Amurka don ziyartar Amurka har zuwa kwanaki 90 don tafiya, kasuwanci, ko wucewa. Duk 'yan Sweden da ke ziyartar Amurka na ɗan gajeren lokaci dole ne su sami biza, wanda ba kawai ake buƙata ba amma kuma na zaɓi. Dole ne matafiyi ya tabbatar da cewa fasfo ɗinsa yana aiki aƙalla watanni uku bayan ranar da ake tsammanin tashi kafin ya tafi Amurka.
  • An ba da ƙasa akwai wasu buƙatu da bayanai game da ESTA:
  • ESTAs suna aiki na tsawon shekaru biyu ko har sai fasfo ɗin ya ƙare (duk wanda ya fara zuwa).
  • ESTA yana aiki ne kawai don tafiye-tafiye masu tsayi har zuwa kwanaki 90.
  • da ake buƙata ga baƙi masu shigowa Amurka masu zuwa ta iska ko ruwa
  • yana buƙatar amfani da fasfo na yanzu, biometric
  • Ana iya amfani da ESTA kawai don yawon shakatawa, kasuwanci, likita, ko dalilai na wucewa
  • Kowane yaro yana buƙatar nasu ESTA.
  • A kan ESTA guda ɗaya, tafiye-tafiye da yawa zuwa Amurka ana ba da izinin.
  • Dole ne 'yan Sweden su kasance suna da fasfo na yanzu ko takardar tafiye-tafiye don neman takardar visa ta Amurka ta ESTA domin ziyartar Amurka. 'Yan kasar Sweden da ke da fasfo daga wasu ƙasashe dole ne su tabbatar sun yi amfani da fasfo ɗaya da za su yi amfani da su a tafiyarsu, kamar yadda ESTA ta Amurka Visa za ta kasance ta hanyar lantarki kuma tana da alaƙa kai tsaye da fasfo ɗin da aka bayyana lokacin da aka yi aikace-aikacen. Kamar yadda aka adana ESTA ta hanyar lantarki tare da fasfo a cikin tsarin shige da fice na Amurka, babu buƙatar buga ko samar da kowane takarda a filin jirgin sama.
  • Domin biyan kuɗin ESTA US Visa, masu nema kuma za su buƙaci halaltaccen katin kiredit, katin zare kudi, ko asusun PayPal. 'Yan ƙasar Sweden kuma dole ne su ba da adireshin imel ɗin aiki don samun ESTA US Visa a cikin akwatin saƙo mai shiga. Dole ne ku tabbatar da duk bayanan da kuka shigar don tabbatar da cewa babu matsaloli tare da Tsarin Lantarki na Amurka don Izinin Balaguro (ESTA). Idan akwai, kuna iya buƙatar neman wani Visa ta Amurka ta ESTA.
  • Waɗannan su ne wasu fa'idodin ESTA ga 'yan ƙasar Sweden:
  • Saurin aiki
  • Citizensan ƙasar Sweden na iya amfani da ESTA don yawon shakatawa, kasuwanci, likita, ko wucewa
  • Yana aiki na tsawon kwanaki 90 a Amurka
  • Kammala fam ɗin aikace-aikacen yana da sauri.
  • Cika fom akan wayar hannu ko na'urar tebur.
  • Yi amfani da tafiye-tafiye da yawa zuwa Amurka
  • 'Yan ƙasar Sweden dole ne su cika fom ɗin aikace-aikacen ESTA akan layi, wanda ke ɗaukar kusan mintuna 20 don kammalawa. Fom ɗin aikace-aikacen yana buƙatar shigar da bayanai daga shafin fasfo ɗin su, da kuma bayanan sirri, bayanin lamba (ciki har da imel da adireshi), da bayanan aiki.
  • Dole ne mai nema ya kasance cikin koshin lafiya kuma ba shi da wani hukunci na farko. Tambayoyin cancanta za su tantance idan an karɓi aikace-aikacen.
  • 'Yan ƙasar Sweden za su iya yin amfani da kan layi akan wannan gidan yanar gizon don takardar izinin Amurka kuma su sami amincewar su ta imel. 'Yan ƙasar Sweden suna ganin tsarin ya zama mai sauƙin gaske. Samun adireshin imel kawai, katin kiredit ko zare kudi ya zama dole.
  • Ana fara aiwatar da aikace-aikacen visa na Amurka bayan an biya kuɗin ku. Ana amfani da imel don samar da Visa Online ta Amurka. Bayan 'yan ƙasar Sweden sun cika fom ɗin aikace-aikacen kan layi tare da bayanan da ake buƙata kuma bayan an amince da biyan kuɗin katin kiredit ta kan layi, za a ba su takardar iznin Amurka ta imel. A cikin lokuta masu wuyar gaske, ana iya tuntuɓar mai nema kafin a amince da Visa ta Amurka idan ana buƙatar ƙarin takarda.
  • Ma'aikatar Tsaron Cikin Gida ta Amurka za ta sake nazarin martanin tare da bincikar bayanan baya don gano duk wata barazanar da aka sani ga Amurka. Za a aika maka imel ɗin da ke sanar da kai shawarar idan an ƙi ESTA. Bayan ƙaddamar da fam ɗin ESTA, dole ne ku yi amfani da katin kiredit ko katin zare kudi don biyan kuɗin aikace-aikacen.
  • 'Yan ƙasar Sweden dole ne su tashi a cikin kwanaki 90 na shigarwa. Masu riƙe da fasfo na Sweden dole ne su nemi Hukumar Kula da Balaguro ta Lantarki ta Amurka (US ESTA) ko da tafiyarsu za ta wuce kwana ɗaya zuwa kwanaki 90 kawai. 
  • Dangane da yanayin su, 'yan ƙasar Sweden waɗanda ke son zama na dogon lokaci ya kamata su nemi takardar izinin da ta dace. Visa Online na Amurka yana da kyau na tsawon shekaru biyu kai tsaye. A cikin tsawon shekaru biyu (2) na Visa Online na Amurka, Swedes na iya shiga sau da yawa.
  • Idan kuna buƙatar neman takardar visa ta Amurka ta kan layi ko ESTA, yana da mahimmanci ku cika aikace-aikacen da kyau saboda kuskure zai iya haifar da ƙin buƙatar ku kuma ya hana ku tafiya zuwa Amurka. Bayan kun gama cika aikace-aikacen ku, karanta sau da yawa don neman duk wani kuskure. Za a buƙaci ku biya ƙarin kuɗin aikace-aikacen, kuma aikace-aikacenku na iya jinkiri sosai idan kuna buƙatar sake neman ESTA ɗin ku.
  • Lura cewa har yanzu ana iya ba ku izinin shiga Amurka tare da biza idan an ƙi aikace-aikacen ku na ESTA. Da farko, idan an ƙi amincewa da aikace-aikacen ku na ESTA, ƙila an sami kuskure, wanda a halin yanzu ana iya ba ku damar sake yin amfani da bayanan da aka sabunta. Idan ba haka ba, zaku iya ƙaddamar da fom ɗin DS-160 don takardar iznin Amurka kuma ku bayyana a cikin mutum don hirar biza a Ofishin Jakadancin Amurka.

KARA KARANTAWA:
Amurka ce kasar da aka fi nema don neman ilimi mafi girma daga miliyoyin dalibai daga ko'ina cikin duniya. Ƙara koyo a Yin karatu a Amurka akan ESTA US Visa

Wadanne wurare ne 'yan Sweden za su iya ziyarta a Amurka?

Idan kuna shirin ziyartar Amurka daga Sweden, zaku iya bincika jerin wuraren da aka bayar a ƙasa don samun kyakkyawar fahimtar Amurka:

Statue of Liberty

Mutum-mutumin 'Yanci, mafi girman alamar ƙasa a Amurka, yana kan gaba a jerin abubuwan da baƙo na farko ya yi a New York. Kyauta ce daga Faransa zuwa Amurka. Ɗaya daga cikin manyan wuraren yawon buɗe ido na Amurka, an gina shi a cikin 1886 kuma yana ci gaba da zama alamar 'yanci ta duniya.

Tare da tsayin da ke ƙasa da ƙafa 152 daga tushe zuwa tocilan da nauyin kusan fam 450,000, yana ɗaya daga cikin manyan mutum-mutumi a duk faɗin duniya.

Ana iya ganin mutum-mutumin daga ƙasa, tare da ra'ayoyi daga Battery Park a ƙarshen ƙarshen Manhattan yana da kyau musamman. Mafi kyawun abin da za a yi, ko da yake, shine ɗaukar ɗan ƙaramin jirgin ruwa zuwa tsibirin Liberty kuma ziyarci Statue of Liberty kusa da shi don godiya sosai. Yi farin ciki da yawon shakatawa a kusa da tushe kafin shigar da kafa idan kun zaɓa. A lokacin rubutawa, kambi har yanzu yana rufe.

Kuna iya zaɓar ziyarci tsibirin Ellis kuma duba Gidan Tarihi na Shige da Fice a matsayin wani ɓangare na yawon shakatawa na Mutum-mutumi na 'Yanci. Tsohuwar rukunin tashar shige da fice, inda aka sarrafa baƙi da yawa kafin su shiga Amurka, gida ne ga wannan gidan kayan gargajiya na ban mamaki.

Hanyar, abubuwan da suka faru, da kuma abubuwan da mutanen da suka wuce ta nan a kan hanyarsu ta zuwa Amurka an ba da haske a cikin baje kolin. Kuna iya har ma bincika jerin baƙi waɗanda suka wuce ta nan ta amfani da bayanan kwamfuta a kan shafin.

Tikitin shiga mutum-mutumin na da matukar bukata. Kafin siyan tikiti buƙatu ne a mafi yawan lokutan shekara da kuma tafiya mai wayo duk shekara. Kuna iya ziyartar duka Mutum-mutumi na 'Yanci da Tsibirin Ellis akan Mutum-mutumi na 'Yanci da Yawon shakatawa na Ellis Island. Wannan yawon shakatawa yana ba ku fifikon shiga jirgin ruwa da shigar da gidan kayan tarihi na Ellis Island.

Central Park

Duk wanda ya ziyarci birnin New York ya kamata ya yi yawo a hanyoyin da ke jujjuyawa na Central Park, ya hau keke ta cikin su, ko ya hau a cikin abin hawa. Kuna iya har ma a kan skate ɗinku a cikin hunturu kuma ku yi wasan kankara a kan Wollman Rink. Ɗaya daga cikin abubuwan da ke sa New York ya zama birni mai kyau kuma mai daɗi shine wannan katafaren wurin shakatawa da ke tsakiyar birnin, wanda ke da faɗin rabin mil kuma tsawon mil 2.5.

Yawancin abubuwan jan hankali a cikin Central Park suna da kyauta, suna sanya shi ɗaya daga cikin 'yan abubuwan da ba su da tsada da za a yi a NYC, ban da kasancewa wuri mai kyau don jin daɗin wasu yanayi. Tafkin, Filayen Strawberry, Gidan Zoo na Tsakiyar Tsakiya, da Castle Belvedere kaɗan ne daga cikin wuraren shakatawa da ake so. Dauki taswira a ɗaya daga cikin cibiyoyin baƙi kuma tsara hanyar ku idan kuna ziyartar wurin shakatawa da kanku.

Cibiyar Rockefeller

Cibiyar Rockefeller sanannen wuri ne a New York wanda kusan duk baƙi sun haɗa da shirin tafiya. NBC-TV da sauran kafofin watsa labaru suna cikin wannan babban nishaɗin nishaɗi da kantin sayar da kayayyaki a tsakiyar Manhattan, amma 70-storey 30 Rockefeller Plaza, wani skyscraper na Art Deco wanda ke ba da ra'ayi mai ban sha'awa na Manhattan daga sanannen Babban Dutsen Duban Dutsen Dutsen. , shine ma'anar hadaddun.

Benaye uku waɗanda suka haɗa abin da ake kira "bene" suna kan benaye na 67th, 69th, da 70th. Ana samun ra'ayoyi na ban mamaki a cikin gida da wuraren kallo, rana ko dare. Za'a iya siyan tikitin saman Dutsen Dubawa a gaba. Idan tsare-tsaren ku sun canza ko yanayin ba su da haɗin kai, kuna iya canza kwanan wata tare da waɗannan tikitin godiya ga sassauƙan tsarin fansar kuɗin kuɗi.

Ɗaya daga cikin ayyukan hunturu da aka fi so a cikin birnin New York shine wasan kankara a kan filin wasa na waje a gindin hasumiya. Wannan aiki ne mai ban sha'awa ga iyalai da ma'aurata. Yawanci, filin wasan motsa jiki yana buɗewa daga Oktoba zuwa Afrilu.

An kafa wata babbar bishiyar Kirsimeti a gaban filin kankara bayan godiya, wanda ke haskaka wurin a duk lokacin hutu. A cikin Disamba, mutane da yawa suna zuwa New York don ganin wannan wuri kawai.

Hoton tagulla na Atlas da ke gaban ginin kasa da kasa wani abin jan hankali ne a wannan yanki.

The Metropolitan Museum of Art

Ɗaya daga cikin sanannun gidajen tarihi a Amurka shine Gidan kayan tarihi na Metropolitan, ko Met, kamar yadda aka fi sani da shi. An kafa shi a cikin 1870, akwai ayyukan fasaha sama da miliyan biyu a cikin tarin dindindin na Met, wanda ya ɗauki tsawon shekaru 5,000.

Hanyar Met Fifth Avenue tana aiki a matsayin wurin mai da hankali ga gidan kayan gargajiya duk da yana da wurare uku. Abubuwan abubuwan da aka tattara sun haɗa da kayan ado na Amurka, makamai da sulke, kayayyaki, fasahar Masar, kayan kiɗa, da sauran abubuwa da yawa.

Jama'a na iya kallon wasu sanannun sassa a nune-nunen. Ka yi la'akari da ɗaukar VIP: Yawon shakatawa na Ban sha'awa a Gidan Tarihi na Art na Metropolitan idan kuna da gaske game da zuwa can. Za ku ziyarci wannan gidan kayan gargajiya mai ban mamaki tare da wasu mutane 25 kawai kafin ya buɗe wa jama'a da safe.

Wani abin sha'awa na New York mai ban sha'awa shine Met Cloisters, wanda ke cikin filin shakatawa na Fort Tryon a arewacin Manhattan. Wannan yanki na Gidan Tarihi na Gidan Tarihi na Ƙarfafa an sadaukar da shi ne ga zane-zane da gine-gine na tsaka-tsakin Turai, kuma yana cikin wani katafaren gini da aka ƙera don ya yi kama da ma'auni na tsaka-tsaki, ɗakin karatu, da dakuna.


Duba ku cancanta ga US Visa Online kuma nemi Visa Online na Amurka awanni 72 kafin jirgin ku. 'Yan Birtaniya, Mutanen Spain, Citizensan ƙasar Faransa, 'Yan ƙasar Japan da kuma 'Yan ƙasar Italiya Za a iya yin amfani da layi don Lantarki na Amurka Visa. Idan kuna buƙatar kowane taimako ko buƙatar kowane bayani ya kamata ku tuntuɓi mu Taimakon Taimakon Visa na Amurka don tallafi da jagora.